" कठोर परिश्रम, प्रामाणिकपणा आणि सामाजिक बांधिलकी हे आपल्या जीवनाचे प्रमुख आधारस्तंभ असले पाहिजेत त्यासाठी ध्येय उच्च ठेवावे,कारण विशिष्ट ध्येय आणि जगण्याची प्रबळ इच्छाशक्तीच हृदयाचे ठोके सुरू ठेवते.."
- विद्यार्थी मित्र प्रा. रफीक शेख
" 10,000 विचारांची, भावना आणि स्वप्नांची साथ – ही तुमच्या प्रेमाचीच कमाल मित्रांनो..! मनःपूर्वक आभार.. 🙏
प्रिय फेसबुक मित्रांनो,
आज या डिजिटल वाटचालीत एक खास टप्पा पार केला आहे...दहा हजार पेक्षा अधिक सब्सक्रायबर्स आणि मित्र माझ्या या विचार मंचावर जोडले गेले आहेत!
हा फक्त आकडा नाही; ही आहे तुमच्या प्रेमाची, विश्वासाची आणि प्रेरणादायी संगतीची साक्ष.
या प्रवासाची सुरुवात अत्यंत साधी होती..फक्त काही विचार, काही निरीक्षणं, आणि स्वतःला सतत प्रेरित ठेवण्यासाठी केलेले शब्दांचे आत्मचिंतन. पण या विचारांनी केवळ मला नाही, तर तुमच्याही मनाला स्पर्श केला, हे पाहून माझा आत्मविश्वास अधिक दृढ होत गेला.
तुमच्या प्रतिसादाने मला हे उमगलं की...प्रामाणिक शब्द, निःस्वार्थ प्रेरणा आणि सकारात्मक विचार हेच खरं तर आपल्याला एकमेकांशी जोडतात. तुम्ही वेळ काढून वाचलंत, प्रतिक्रियाही दिल्यात, शेअर केलं, काही वेळा वैयक्तिक संदेशातून मन मोकळं केलं...या सगळ्या गोष्टी मला अजून सजग, जबाबदार आणि संवेदनशील बनवत गेल्या.
हा टप्पा म्हणजे “संपला” असा क्षण नाही...तर ही एक नवी सुरुवात आहे. दहा हजार हृदयांचा हात...हातात घेऊन आपण सकारात्मकतेच्या, विकासाच्या आणि आत्मबळाच्या दिशेने एकत्र चालत आहोत.
मी कुठलाही बडेजाव करणार नाही, कारण हे यश केवळ माझं नाही, हे आपल्या सगळ्यांच्या सामूहिक चैतन्याचं फलित आहे. तुम्ही दिलेल्या विश्वासामुळे आणि प्रेमामुळे हे शक्य झालंय ह्याचा सर्वात मोठं आनंद मित्रांनो..
माझा एकच उद्देश आहे...जास्तीत जास्त लोकांपर्यंत शैक्षणिक, सामाजिक आणि प्रेरणादायी विचार पोहोचवणं, त्यांना त्यांच्या स्वप्नांसाठी सज्ज करणं आणि अंध:कारातही आशेचा किरण दाखवणं.
प्रत्येक शब्दामागे एक भावना असते, आणि प्रत्येक भावना मागे एक अनुभव. माझं लेखन हे तुमच्या अनुभवांनी समृद्ध झालं आहे. या वाटचालीत तुम्ही केवळ वाचक राहिलात नाहीत, तर माझ्या सहप्रवासी, विचारमित्र, आणि प्रेरणास्रोत बनलात.
पुढच्या टप्प्याकडे वाटचाल करताना तुमचं हे सहकार्य, विश्वास आणि प्रेम असंच जपून ठेवा.
" स्वतःवर विश्वास ठेवा, सकारात्मक रहा, आणि आपलं मन व विचार इतरांपर्यंत पोहोचवा "...याच एका विचारातून आपण एक नवं समाजभान निर्माण करू शकतो.
अशा तुमच्या प्रामाणिक साथीसाठी शतशः आभार..!
हे नातं, हे मैत्र, आणि ही प्रेरणा अशीच वृद्धिंगत होत राहो हीच शुभेच्छा आणि आभार मित्रांनो..!
-एक पुस्तकप्रेमी आणि समाजमाध्यमकार..
#विद्यार्थीमित्र प्रा.रफीक शेख
The Spirit of Zindagi Foundation
🎓 डॉ. ए.पी.जे.अब्दुल कलाम विद्यार्थी फाउंडेशन, परभणी.
https://www.vidhyarthimitra.ccom
#विद्यार्थीमित्र, #SpiritOfZindagi, #प्रेरणादायकविचार
#सकारात्मकतेचीचरणं, #आत्मबळ, #ध्येयनिश्चय
#प्रामाणिकपणाचाजीत, #संवेदनशीलसमाज, #दहा_हजार_मनांची_साथ, #आभारीआहे,#मनापासूनधन्यवाद, #शैक्षणिकप्रेरणा, #सामाजिकबांधिलकी, #यशाचेगमक, #स्वप्नांचीउंचभरारी, #विद्यार्थ्यांचीशक्ती, #ज्ञानविचारसंवाद, #विकासविचार, #10000HeartsOneJourney, #ThankYouDigitalFamily, #InspiredTogether, #PositiveVibesOnly, #SocialImpactThoughts, #ZindagiWithPurpose, #स्वतःवरविश्वास, #ध्येयासाठीलढा
#संकल्पानेयश, #आत्मविकास, #ध्येयवेडे
Post a Comment